ผู้เขียน หัวข้อ: พระกริ่งเจริญลาภดูเก๊แท้ยังไงครับ  (อ่าน 4931 ครั้ง)

art_art84

• สมาชิกใหม่
  • *
พระกริ่งเจริญลาภดูเก๊แท้ยังไงครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:40:46 AM »
รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยครับสำหรับวิธีการดูพระกริ่งเจริญลาภอะครับ ขอบคุณครับ

โต้งชลบุรี

• คณะผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • คนกันเอง
Re: พระกริ่งเจริญลาภดูเก๊แท้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:13:37 PM »
รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยครับสำหรับวิธีการดูพระกริ่งเจริญลาภอะครับ ขอบคุณครับ

ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ ดูที่เลข กับโค๊ดให้แม่นก่อนนะครับ
http://www.luangpumoon.com/forum/index.php?topic=38.24

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 10:37:21 PM โดย webmaster »

arcaderp

• สมาชิกใหม่
  • *
Re: พระกริ่งเจริญลาภดูเก๊แท้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 07:49:20 PM »
ดูเนื้อหา พิมพ์ทรง จำโค้ด + ฟอนต์ของหมายเลขครับ  หรือถ้ายังดูไม่เป็น ก็ให้ดูหน้าคนขายครับ   ;D

โต้งชลบุรี

• คณะผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • คนกันเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:15:54 AM »
ดูเนื้อหา พิมพ์ทรง จำโค้ด + ฟอนต์ของหมายเลขครับ  หรือถ้ายังดูไม่เป็น ก็ให้ดูหน้าคนขายครับ   ;D

5555 ดูหน้าคนขาย ก็สำคัญนะครับ
รุ่นน้องผมคนหนึ่ง ไปเช่าพระกริ่งเจริญลาภมา เมื่อสักสองปีที่แล้วเห็นจะได้
เก็บไว้สักหลายเดือนแล้วเอามาให้ผมดู ปรากฏว่าไม่ใช่ อีกหลายคนดูก็ไม่ใช่ เขาไปลองเจรจา..แต่ไม่เป็นผล
สรุปว่าต้องเก็บพระไว้เป็นอุทาหรณ์ ....

ก่อนจะเช่าหาพระสักองค์ สิ่งที่สำคัญมากๆ คือการหาข้อมูล ของพระที่เราจะเช่าให้มาก จดจำทั้งเนื้อหา หน้าตา พิมพ์
และโค๊ดต่างๆ ให้แม่น อย่างน้อยที่สุด เราก็ได้พึ่งตัวเองก่อนเป็นอันดับแรกครับ