ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพและเสียงของหลวงปู่ครับ  (อ่าน 2635 ครั้ง)

wan2012

• สมาชิกใหม่
  • *
ภาพและเสียงของหลวงปู่ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 10:25:50 PM »
ไม่รู้ว่าตั้งห้องถูกมั๊ยครับ พอดีผมไปเจอใน ยูทูปครับ เป็นรายการนึง ที่ไปถ่ายทำประวัติหลวงปู่ครับ ผมตื้นตันใจมากครับที่ได้รับพรจากหลวงปู่ครับ
เผื่อคนรุ่นใหม่ๆอย่างผมที่นับถือหลวงปู่จะได้ยินเสียงหลวงปู่และได้รับพรจากหลวงปู่แบบผมครับ ไม่รู้เคยมีใครเอามาลงรึยังครับ นับถือหลวงปู่ครับ สาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 10:27:43 PM โดย webmaster »

topbanana66t

• *
  • Plant ประปาอมตะซิตี้
Re: ภาพและเสียงของหลวงปู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:06:56 PM »
กราบหลวงปู่ครับ ผมรู้จักหลวงปู่คร่าวๆก็วีดีโอสองอันนี้แหละครับ ก่อนจะเข้าไปร้านเซ่น เดินไปมุมหนังสือไปเจอหนังสือประวัติหลวงปู่อีกทีโดยไม่ได้ตั้งใจเหลือเล่มเดียวซะด้วยเลย ซื้อมาอ่านและเงินส่วนนึงก็ทำบุญกุศลด้วยจึงซื้อเอามาอ่านแล้วศรัทธาเหลือเกิน แต่ผมเสียใจตรงที่ไม่มีวัตถุมงคล ที่หลวงปู่ปลุกเสกเอง สักชิ้นเดียว ที่มีในตลาดพระหรือใครๆก็กลัวจะเป็นของปลอมไม่ใช่ของหลวงปู่ปลุกเสกเอง ผมอธิฐานบ่อยๆว่าอยากจะได้ สักชิ้น สาทุสาทุหลวงปู่ช่วยลูกด้วย

หนึ่ง

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:40:34 PM »
ดูวีดีโอนี้ทีไร ยิ้มได้ทุกทีครับ

บ๊วย เขาไม้แก้ว

• สมาชิกประจำ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 09:45:21 PM »
ขอบคุณครับ
"เหนื่อยก็พัก"

thanat

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 03:23:17 PM »
ผมก้อได้ดูเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีไว้บูชาเลย
ถ้ามีบุญวาสนา คงจะมีไว้บูชาสักองศ์