ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญโพสรูปวัตถุมงคล รุ่นมหาสมปรารถนา กระทู้นี้เลยครับ แบ่งๆกันศึกษา  (อ่าน 55268 ครั้ง)

webmaster

• Administrator
  • คนกันเอง

ท่านที่มีวัตถุมงคล รุ่นมหาสมปรารถน  ...
ขอเชิญโพสในกระทู้นี้เลยครับ แบ่งๆกันศึกษาครับ บอกรายละเอียดไว้ด้วยก็ยิ่งดีครับ
คนมาที่หลังก็จะได้ความรู้กันครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 09:06:32 AM โดย webmaster »
จิตหนึ่งร่วมฟ้าดินแจ้งพุทธะ
ยินดีเป็นมิตรกับทุกคน และเชื่อว่าทุกท่านมีความดีงามอยู่ในจิตใจกันทุกคน
http://www.cddhamma.com
http://www.luangputo.com
http://www.luangpumoon.com

webmaster

• คนกันเอง
ผมก็ชอบวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปารถนา มีการเตรียมงานนานมาก หลวงปู่เททองเอง พระกริ่งกระแสของเนื้อใช้ได้ทีเดียว เป็นกริ่งในตัวเสียด้วย นอกจากนี้ยังมีพุทธาภิเษกที่วัดระฆังอีกด้วย และผมก็อยู่ในวันพิธีที่วัดซับลำใย ถ้าความจำไม่คลาดเคลื่อน เห็นนักเขียนท่านหนึ่งนำพระเครื่องไปเข้าพิธีในงานนี้ด้วย

เมื่อครั้งพุทธาภิเษกที่วิหารสมเด็จโต วัดระฆัง มีเสียงเล่าลือกันว่า สมเด็จทั้งสามมาในงานนี้ และหลวงปู่หมุนก็นิมนต์สมเด็จท่านร่วมอธิษฐานจิตเพื่อเป็นมงคลให้กับลูกหลานด้วย ในพิธีนั้นมีหลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานฯ, หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ร่วมอธิษฐานจิต

ถ้าเป็นเนื้อผงนี่จะมีมวลสารของพระคณาจารย์ร่วม ๓๕๐ รูปเลยทีเดียว พระอาจารย์ตั้วท่านสะสมไว้มากครับ

ข้อมูลโดยคุณ ratsung  แห่งเว็บพลังจิต ... ขอขอบคุณด้วยนะครับ

พระที่อาจารย์ตั้วสร้างให้หลวงปู่ปลุกเสก น่าบูชามากครับ เจตนาดี พิธีดี หลวงปู่หมุนปลุกเสกเดี่ยว ไม่มีของเสริมครับ มวลสารก็สุดยอด ถ้าเป็นเนื้อผงของวัดซับลำใยสร้างละก้อ ส่วนมากจะมีเกศาหลวงปู่หมุน ผสมเกือบจะทุกพิมพ์เลยครับ ยิ่งถ้าพิมพ์ขุนแผน เกศาท่านยิ่งมีในมวลสารเยอะมากๆมองตาเปล่าก็เห็นเลยละครับ

เท่าที่มีหลักๆ ก็น่าจะเป็นเหรียญเสมา ขุนแผนพิมพ์ใหญ่ เล็ก พระบูชา พระกริ่งพร้อมพระชัยวัฒน์ รูปเหมือนห้อยคอ กำไลเงิน ตะกรุด เครื่องรางก็มีครับ เช่นชูชก สาริกา หนุมานครับ ปิดตา มีหลายพิมพ์มากครับ เลือกเก็บได้ตามถนัดเลยครับ

ของดีไม่ต้องเชียร์ก็ต้องชุดวัดซับลำใยละครับ

ข้อมูลโดยคุณ จ่าแจ้   แห่งเว็บพลังจิต ... ขอขอบคุณด้วยนะครับ

ผมเพิ่งได้ข้อมูลใหม่
ผมเปิดหนังสือ นะโมเก่าๆ ดูโฆษณา
มีพระที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุนที่ออกที่วัดซับลำใย นอกเหนือที่จ่าแจ้กล่าวมา
1. อุปคุต บัวเข็ม ร่มเย็นเป็นสุข
2. พระผงเทพชุมนุม
3. พระปิดตากลีบบัว พิมพ์เล็ก
4. ตะกรุดเบญจรงค์นพคุณ
5. กำไลเงินมหาเฮง
6. พระกริ่งปวเรศแก่ทอง
7. พระผงเพชรพญาธร
8. พระสมเด็จแหวกม่าน ล.พ.กวย
ส่วนพระเหล่านี้ หลวงปู่หมุนปลุกเสกหรือไม่ ต้องให้ศิษย์สายวัดซับลำใย มายืนยันกันหน่อยล่ะครับ

จ่าแจ้ผมจำได้ว่ายังมีพระที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุนอีก 2 รุ่น
1. สมเด็จวัดระฆังแตกลายงา สร้างโดยกรมราชทัณฑ์
2. พระของวัดป่าสักภักดีภูริ

มีวัตถุมงคลรุ่นไหว้ครู 45 ออกโดยคณะ 7 วัดสุทัศน์ แทบไม่เห็นของในสนาม ดังมีรายการต่อไปนี้
1. ฤาษีบรมครูนั่ง หน้าตัก 3.5 นิ้ว (คนละแบบกับพิธีเสาร์5) - ไม่เห็นของในสนาม
2. เศียรพ่อครูฤาษี เพ้นท์สี ปัดทองคำแท้ อุดดินอาถรรพณ์ 7 โป่ง 7 ป่าช้า ขนาดบูชา - ไม่เห็นของในสนาม
3. ผ้ายันต์ฤาษีเดินดง - มีของให้เห็นอยู่บ้าง
4. ดาบสีหราชเดโช - ไม่เห็นของในสนาม
5. ตะกรุดเสริมดวง - ไม่เห็นของในสนาม
6. เศียรพ่อครูฤาษี ขนาดห้อยคอ - มีของในสนามอยู่บ้าง

ข้อมูลโดยคุณ tatty   แห่งเว็บพลังจิต ... ขอขอบคุณด้วยนะครับ

ยินดีเป็นมิตรกับทุกคน และเชื่อว่าทุกท่านมีความดีงามอยู่ในจิตใจกันทุกคน

webmaster

• คนกันเอง
หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี รุ่น “ มหาสมปรารถนา”เพื่อสมทบทุนสร้าง ศาลาเทิดพระเกียรติฯ วัดซับลำไยสามัคคีธรรม ต.ซับจำปา อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี
ปลุกเสกใหญ่ที่วัดซับลำไย วันที่ 5 พฤศจิกายน 2543 และวัดระฆังโฆสิตาราม วันที่ 10 ธันวาคม 2543

พระอาจารย์ สมุห์ภาสน์ มงคลสงโฆ ศิษย์เอกของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ผู้บุกเบิกสร้าง วัดซับลำไย จนมีที่ดินของวัดเกือบร้อยไร่ สร้างวิหารถวายหลวงพ่อกวย ผู้เป็นอาจารย์ จนใกล้เสร็จ และได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จนได้รับความเมตตาจากหลวงปู่หมุนหลาย ๆ อย่าง และด้วยความกตัญญูในครูบาอาจารย์ หลวงปู่หมุน ที่พระอาจารย์ให้ความเคารพมาก ในวันที่ 3 กันยายน 2543 ที่วัดซับลำใยจะได้ทำพิธีเททอง เบิกฤกษ์ สร้างรูปหล่อหลวงปู่หมุน เท่าองค์จริงขึ้น พร้อมสร้างพระกริ่ง วัตถุมงคลอื่น ๆ ในเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตามที่หลวงปู่หมุน ท่านได้กล่าวกับพระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ผู้เป็นศิษย์ก่อนสร้างวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปรารถนาว่า……

“ นี่คุณสมุห์ภาสน์ ฉันจะอนุญาตให้คุณ ได้สร้างวัตถุมงคลของฉัน เพราะฉันเห็นแก่คุณสมุห์ฯ ที่สร้างวิหารเทิดพระเกียรติยังไม่เสร็จ อีกอย่างคุณสมุห์ฯ อยู่เบื้องหลังสร้างพระให้คนอื่นเขาสำเร็จมามากแล้ว ถึงตัวเองบ้างก็ยังไม่ทำอะไรขึ้น ”

หลวงปู่หมุนกล่าวเมื่องานยกช่อฟ้า วิหารที่วัดซับลำใย ซึ่งในตอนนั้น พระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ก็ได้กราบเรียนหลวงปู่หมุน ไปว่า “หลวงปู่ขอรับ กระผมไม่มีเงินทุนพอที่จะจัดสร้างวัตถุมงคลต่าง ๆ ตามที่หลวงปู่เมตตาแนะนำให้เลยขอรับ “มีซิฉันจะให้เธอสมปรารถนาทุกอย่างนั่นแหละ” (หลวงปู่หมุนกล่าวอย่างมั่นใจ) และนี่คือเป็นที่มาของการจัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระผู้มีประกาศิตต่าง ๆ ในตัว ซึ่งมีวัตถุมงคลต่าง ๆ ดังนี้

1.หล่อรูปเหมือนลอยองค์ เนื้อนวะโลหะ เทดินไทยโบราณ
2.เหรียญเสมา นั่งเต็มองค์
- เนื้อทองคำ ลงยา ตามสั่งจอง
- เนื้อเงิน หน้าทองคำ หลังเงิน ฉลุลงยา ตามสั่งจอง
- เนื้อเงิน หน้าเงิน หลังเงิน ฉลุลงยา
- เนื้อนวโลหะหน้าทองคำ หลังนวโลหะฉลุลงยา
- เนื้อนวโลหะหน้าเงิน หลังนวโลหะฉลุลงยา
- เนื้อเงิน ลงยา
- เนื้อนวโลหะลงยา
- เนื้อทองแดง
3. มีดหมอสาริกา ด้ามงา ฝักงา ทอง เงิน นาค 3 กษัตริย์ ตามสั่งจอง
มีดหมอสาริกา ด้ามงา ฝักงา
มีดหมอ 3 ใบมีด ล.พ.กวย ด้ามไม้มะขาม ฝักไม้มะขาม
4. ชูชกเนื้องาแกะ ติดโค้ดทองคำ
ชูชกเนื้อไม้ขนุนแกะ ติดโค้ดทองคำ
5.สิงห์งาแกะ ติดโค้ดทองคำ
6.บาตรน้ำมนต์ ล.พ.กวย
7.รูปหล่อตัวนูน ล.พ.กวย ติดข้างบาตรน้ำมนต์
8.พระกริ่ง + ชัยวัฒน์ เนื้อนวโลหะ
9.ผ้ายันต์ ล.พ.กวย
10.พระสมเด็จหงษ์ทอง เนื้อว่าน 108
พระสมเด็จหงษ์ทอง เนื้อว่านดอกไม้ทอง
(ฝังตะกรุดทองคำ แท้)
11.พระบูชาไพรีพินาศ 9 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์
12.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 9 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์
13.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 5 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์
14.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 1 1/2 เนื้อทองเหลือง
15.เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อทองคำ
เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อเงิน
เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อทองแดง

ข้อมูลโดยคุณ teaycub2009   แห่งเว็บพลังจิต  ขอขอบคุณครับ

มหาสมปราถนา

• สมาชิกใหม่
  • *
มเพิ่งได้ข้อมูลใหม่
ผมเปิดหนังสือ นะโมเก่าๆ ดูโฆษณา
มีพระที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุนที่ออกที่วัดซับลำใย นอกเหนือที่จ่าแจ้กล่าวมา
1. อุปคุต บัวเข็ม ร่มเย็นเป็นสุข
2. พระผงเทพชุมนุม
3. พระปิดตากลีบบัว พิมพ์เล็ก
4. ตะกรุดเบญจรงค์นพคุณ
5. กำไลเงินมหาเฮง
6. พระกริ่งปวเรศแก่ทอง
7. พระผงเพชรพญาธร
8. พระสมเด็จแหวกม่าน ล.พ.กวย
ส่วนพระเหล่านี้ หลวงปู่หมุนปลุกเสกหรือไม่ ต้องให้ศิษย์สายวัดซับลำใย มายืนยันกันหน่อยล่ะครับ

หลวงปู่หมุนปลุกเสกแน่นอนครับ   ในโอกาสที่หาทุนทรัพย์ สร้างชุกชี และแท้งค์น้ำ ที่วิหารวัดซับลำใย  (๒๕๔๕)
โดยเฉพาะกริ่งปวเรศนั้น เป็นตำนานเคียงคู่ มา กับกริ่งหิรัญราชครับ 

webmaster

• คนกันเอง

วัตถุมงคล หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี รุ่น “ มหาสมปรารถนา”เพื่อสมทบทุนสร้าง ศาลาเทิดพระเกียรติฯ วัดซับลำไยสามัคคีธรรม ต.ซับจำปา อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี

ปลุกเสกใหญ่ที่วัดซับลำไย วันที่ 5 พฤศจิกายน 2543 และวัดระฆังโฆสิตาราม วันที่ 10 ธันวาคม 2543
พระอาจารย์ สมุห์ภาสน์ มงคลสงโฆ ศิษย์เอกของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ผู้บุกเบิกสร้าง วัดซับลำไย จนมีที่ดินของวัดเกือบร้อยไร่ สร้างวิหารถวายหลวงพ่อกวย ผู้เป็นอาจารย์ จนใกล้เสร็จ และได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จนได้รับความเมตตาจากหลวงปู่หมุนหลาย ๆ อย่าง และด้วยความกตัญญูในครูบาอาจารย์ หลวงปู่หมุน ที่พระอาจารย์ให้ความเคารพมาก ในวันที่ 3 กันยายน 2543 ที่วัดซับลำใยจะได้ทำพิธีเททอง เบิกฤกษ์ สร้างรูปหล่อหลวงปู่หมุน เท่าองค์จริงขึ้น พร้อมสร้างพระกริ่ง วัตถุมงคลอื่น ๆ ในเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตามที่หลวงปู่หมุน ท่านได้กล่าวกับพระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ผู้เป็นศิษย์ก่อนสร้างวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปรารถนาว่า……

“ นี่คุณสมุห์ภาสน์ ฉันจะอนุญาตให้คุณ ได้สร้างวัตถุมงคลของฉัน เพราะฉันเห็นแก่คุณสมุห์ฯ ที่สร้างวิหารเทิดพระเกียรติยังไม่เสร็จ อีกอย่างคุณสมุห์ฯ อยู่เบื้องหลังสร้างพระให้คนอื่นเขาสำเร็จมามากแล้ว ถึงตัวเองบ้างก็ยังไม่ทำอะไรขึ้น ”

หลวงปู่หมุนกล่าวเมื่องานยกช่อฟ้า วิหารที่วัดซับลำใย ซึ่งในตอนนั้น พระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ก็ได้กราบเรียนหลวงปู่หมุน ไปว่า “หลวงปู่ขอรับ กระผมไม่มีเงินทุนพอที่จะจัดสร้างวัตถุมงคลต่าง ๆ ตามที่หลวงปู่เมตตาแนะนำให้เลยขอรับ “มีซิฉันจะให้เธอสมปรารถนาทุกอย่างนั่นแหละ” (หลวงปู่หมุนกล่าวอย่างมั่นใจ) และนี่คือเป็นที่มาของการจัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระผู้มีประกาศิตต่าง ๆ ในตัว ซึ่งวัตถุมงคลต่าง ๆ

รายการ จำนวนสร้าง

1.หล่อรูปเหมือนลอยองค์ เนื้อนวะโลหะ เทดินไทยโบราณ 1000
2.เหรียญเสมา นั่งเต็มองค์
- เนื้อทองคำ ลงยา ตามสั่งจอง
- เนื้อเงิน หน้าทองคำ หลังเงิน ฉลุลงยา ตามสั่งจอง
- เนื้อเงิน หน้าเงิน หลังเงิน ฉลุลงยา 300
- เนื้อนวโลหะหน้าทองคำ หลังนวโลหะฉลุลงยา 300
- เนื้อนวโลหะหน้าเงิน หลังนวโลหะฉลุลงยา 300
- เนื้อเงิน ลงยา 1,000
- เนื้อนวโลหะลงยา 3,000
- เนื้อทองแดง 10,000
3. มีดหมอสาริกา ด้ามงา ฝักงา ทอง เงิน นาค 3 กษัตริย์ ตามสั่งจอง
มีดหมอสาริกา ด้ามงา ฝักงา 1,000
มีดหมอ 3 ใบมีด ล.พ.กวย ด้ามไม้มะขาม ฝักไม้มะขาม 50
4. ชูชกเนื้องาแกะ ติดโค้ดทองคำ 1,000
ชูชกเนื้อไม้ขนุนแกะ ติดโค้ดทองคำ 1,000
5.สิงห์งาแกะ ติดโค้ดทองคำ 1,000
6.บาตรน้ำมนต์ ล.พ.กวย 108
7.รูปหล่อตัวนูน ล.พ.กวย ติดข้างบาตรน้ำมนต์ 2,000
8.พระกริ่ง + ชัยวัฒน์ เนื้อนวโลหะ 500
9.ผ้ายันต์ ล.พ.กวย 10,000
10.พระสมเด็จหงษ์ทอง เนื้อว่าน 108 10,000
พระสมเด็จหงษ์ทอง เนื้อว่านดอกไม้ทอง
(ฝังตะกรุดทองคำ แท้) 3,000
11.พระบูชาไพรีพินาศ 9 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ 9
12.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 9 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ 108
13.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 5 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ 108
14.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 1 1/2 เนื้อทองเหลือง 1,000
15.เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อทองคำ 99
เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อเงิน 1,000
เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อทองแดง 20,000

พระขุนแผนรุ่นเก้าแผ่นดินมหาสมปรารถนา วัดซับลำใย ลพบุรี
ปลุกเสกโดยหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี จัดสร้างโดยพระสมุห์ภาสน์ มงคลสงโฆ เจ้าอาวาสวัดซับลำใย วัตถุประสงค์เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาเฉลิมพระเกียรติ ร.9 มวลสารเนื้อผงและเนื้อว่านนั้น ส่วนผสมประกอบด้วยผงศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ และรวมผงพุทธคุณสุดยอดเกจิอาจารย์ต่าง ๆ ปั้นด้วยมือตามตำราโบราณ และในวันที่ 6-8 เมษายน 2544 ทางวัดจัดงานพร้อมแจกวัตถุมงคล หลวงปู่ทวด รุ่น 9 แผ่นดิน(ไทยรักไทย)อีกด้วย ส่วนวัตถุมงคลในรุ่นนี้มีรายละเอียดวัตถุมงคลดังนี้
1.ขุนแผนกดมือทรงพลเล็ก
2.น้ำเต้าทองแดงบูชา
3.น้ำเต้าเงินบูชา
4.เหรียญทองแดงหน้าเงิน
5.ขุนแผนกดมือเม็ดยาทองแดง
6.กุมารกดมือเม็ดยาทองแดง
7.ขุนแผนกดมือเม็ดยาเงิน
8.กุมารกดมือเม็ดยาเงิน
9.ขุนแผนหลังรูปเหมือนปั้นเงิน
10.ขุนแผนหลังรูปเหมือนปั้นทองแดง
11.ขุนแผนปั้นมือหน้าลอยองค์หลังเม็ดยาเงิน (เนื้อว่านพิเศษ)
12.ขุนแผนปั้นมือหน้าลอยองค์หลังเม็ดยาทองแดง (เนื่อว่านพิเศษ)
13.ขุนแผนปั้นมือหน้าลอยองค์หลังเม็ดยาทองคำ
(เนื้อว่านพิเศษ) จำนวน 19 องค์
14.เชือก 7 สี ถักประคำพร้อมเหรียญทองแดงหน้าเงิน
15.เชือก 7 สี ถักประคำ

ข้อมูลโดยคุณ  bang99  แห่งเว็บพลังจิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 07:42:24 AM โดย webmaster »

บารมีฤาษีวัดเขาถ้ำ

• *
พระขุนแผนรุ่นเก้าแผ่นดินมหาสมปรารถนา วัดซับลำใย ลพบุรี มีกะเค้าอยู่ 1 องค์ครับ หวงสุดๆ ;D

มหาสมปรารถนา

• *
ขอโมทนาด้วยครับ  เป็นข้อมูลสำหรับคนรุ่นใหม่ครับ ขอบคุณครับ ;D
ศรัทธาอย่างสูงสุดย่อมส่งผลให้ผู้ศรัทธาบังเกิดเหตุนั้นอย่างสูงสุดเช่นกัน จงเป็นผู้มหาสมปรารถนาทุกสิ่งทุกประการ (วาจาสิทธิ์พระอาจารย์ตั้ว)

webmaster

• คนกันเอง
พระขุนแผนรุ่นเก้าแผ่นดินมหาสมปรารถนา วัดซับลำใย ลพบุรี มีกะเค้าอยู่ 1 องค์ครับ หวงสุดๆ ;D

องค์นี้ก็สวย รูปหลวงปู่ชัด เหมือนดีจัง ยินดีด้วยนะครับ

มัจฉานุ

• *
ขอลงด้วย นะครับ
สมเด็จหงษ์ทอง ครับ

โต้งชลบุรี

• คณะผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • คนกันเอง
ขอลงด้วย นะครับ
สมเด็จหงษ์ทอง ครับ

ของหลวงปู่ปลุกเสกไว้ ดีแท้แน่นอนครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นของแพง

มือใหม่

• *

มีอยู่หนึ่งเหรียญครับ ได้มาก็เอาไปเลี่ยมเลย ส่วนตัวแล้วชอบรุ่นนี้มากครับ ;D ;D

โต้งชลบุรี

• คนกันเอง

มีอยู่หนึ่งเหรียญครับ ได้มาก็เอาไปเลี่ยมเลย ส่วนตัวแล้วชอบรุ่นนี้มากครับ ;D ;D

เหรียญสวย กริ๊บๆ ยินดีด้วยครับ เป็นเหรียญอนาคตครับ

NuengTennisOne

• *
ผมมีพระปิดตาสมปรารถนาหนึ่งองค์ กล่องเขียนว่าออกวัดไตรมิตร ไม่ทราบว่ามีใครรู้ที่มาที่ไปบ้างครับ
เรื่องบางเรื่องของบางอย่างมองไม่เห็นด้วยตา แต่มองเห็นด้วยปัญญา สิ่งสำคัญไม่ใช่โลกหน้ามีหรือไม่มี แต่โลกนี้มีอยู่จริงแล้วเราใช้ชีวิตอย่างไร

peera_jang

• *
มีอยู่เล็กน้อยครับผม

โต้งชลบุรี

• คนกันเอง
มีอยู่เล็กน้อยครับผม

สวยแท้ดูง่ายครับ แดงแบบเดิมๆ

ธนวรรษน์

• *
ผงเทพชุมนุมเนื้อคล้ายๆปูนใช่ไหมครับ พอดีได้มา 1 องค์ไม่แน่ใจครับ

โต้งชลบุรี

• คนกันเอง
ผงเทพชุมนุมเนื้อคล้ายๆปูนใช่ไหมครับ พอดีได้มา 1 องค์ไม่แน่ใจครับ

ถ่ายภาพมาลงให้ชมบ้างนะครับ

SURIYA

• *
รบกวนดูเหรียญนี้ให้ด้วยครับ (10 โค็ด)

numzoro

• *
สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ผมขอฝากตัวด้วยครับ พอดีว่าผมมีพระของหลวงปู่หมุน อยู่ 3 องค์ ไม่แน่ใจว่าใช่รุ่น สมปรารถนา หรือเปล่าครับ แล้วก็ไม่แน่ใจว่า แท้หรือเปล่าด้วยครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเล่าแจ้งแถลงไขให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 12:12:52 AM โดย numzoro »

โต้งชลบุรี

• คนกันเอง
สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ผมขอฝากตัวด้วยครับ พอดีว่าผมมีพระของหลวงปู่หมุน อยู่ 3 องค์ ไม่แน่ใจว่าใช่รุ่น สมปรารถนา หรือเปล่าครับ แล้วก็ไม่แน่ใจว่า แท้หรือเปล่าด้วยครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเล่าแจ้งแถลงไขให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

สมเด็จนี้น่าจะ ออกจากวัดซับนะครับ เคยมีพี่ีท่านหนึ่งบอกให้ฟังเหมือนกัน
แต่เดี๋ยวต้องให้พี่เขามาดูให้อีกึครั้งครับ

numzoro

• *
ขอบคุณครับ ยังไงรบกวนช่วย ดูให้ด้วยนะครับ ผมจะได้อาราธนาท่านขึ้นคอ ด้วความเคารพ ขอบคุณครับ

โต้งชลบุรี

• คนกันเอง
เหรียญที่นำมาถามนี้ เส้นบริเวณที่ผมวงไว้ ขาดหรือเปล่าครับ หากเส้นขาด ก็ไม่น่าจะดีครับ

วัชรพงษ์

• *
เหรียญ เสมา เนื้อเงิน หน้ากากทอง  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

hondahadon

• *

คือผมได้เช่าเหรียญของหลวงปู่หมุนมานะครับ แต่ดูไม่ค่อยเก่ง เลยอยากจะถามผู้รู้ว่าแท้ไหม