ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า ประสบการณ์ต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลบารมีหลวงปู่หมุน  (อ่าน 177189 ครั้ง)

ลลิงหางยาว

• สมาชิกใหม่
  • *
มีมากมาย...สำหรับผม จึงอยากบอกเล่า  ให้รับรู้ 
มาเรื่อยๆๆๆ  ล่าสุดเมือวาน 24-06-2013

สิรวิชญ์

• *
เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ (ว่าที่เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์)
ต่อไปคงจะป็นเหรียญเลื่อน ยศเลื่อน ตำแหน่ง เหมือนกับเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ของหลวงปู่ทวดครับ
พอดีผมเพิ่งได้เช่าบูชา เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โค๊ดมะ หลวงของปู่มา รู้สึกว่าหน้าที่การงานเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ แม้ว่าจะแขวนได้เพียงไม่กี่วัน ก็รู้สึกว่าดีขึ้นทันตาเห็นเลยครับ

บ๊วย เขาไม้แก้ว

• สมาชิกประจำ
  • **
ขอบคุณครับ ทุกประสบการณ์ครับท่าน
"เหนื่อยก็พัก"

pk.view

• *
สวัสดีลูกศิษย์หลวงหมุนทุกท่าน กระผมมีเรื่องเล่าวอภินิหารของหลวงปู่หมุนให้ฟัง ดังนี้  กระผมไปที่แผงเช่าพระของร้านค้าสวัสดิการทหารอากาศ ๒ ทุุุ่งสีกัน ได้เห็นเหรียญหลวงปู่หมุนหลายเหรียญ กระผมมีศัรทธาอยากจะได้ แต่มีเงินไม่พอ เพราะว่ามีราคาแพงพอประมาณ กระผมจึงอธิฐานจิตขอให้ได้เหรียญหลวงปู่สักเหรียญ  อยู่มาวันหนึ่งมีนายทหารอากาศที่เกษียนอายุราชการไปนายแล้วท่านมาเที่ยวที่ทำงานของกระผม กระผมเลยขอพระท่าน ท่านบอกว่าจะฝากลูกสะใภ้มาให้  วันรุ่งขึ้นท่านฝากพระมาให้จริงๆ กระผมเห็นพระแล้วนึกไม่ถึงว่าจะได้หลวงปู่หมุน รุ่น มังกรคู่ ปี ๔๓ วัดป่าหนองหลุ่ม อ.วัฒนานครฯ ตอนแรกนึกตำหนิว่าพระใหม่ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้หลวงปู่ ฯลฯ

โต้งชลบุรี

• คณะผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • คนกันเอง
สวัสดีลูกศิษย์หลวงหมุนทุกท่าน กระผมมีเรื่องเล่าวอภินิหารของหลวงปู่หมุนให้ฟัง ดังนี้  กระผมไปที่แผงเช่าพระของร้านค้าสวัสดิการทหารอากาศ ๒ ทุุุ่งสีกัน ได้เห็นเหรียญหลวงปู่หมุนหลายเหรียญ กระผมมีศัรทธาอยากจะได้ แต่มีเงินไม่พอ เพราะว่ามีราคาแพงพอประมาณ กระผมจึงอธิฐานจิตขอให้ได้เหรียญหลวงปู่สักเหรียญ  อยู่มาวันหนึ่งมีนายทหารอากาศที่เกษียนอายุราชการไปนายแล้วท่านมาเที่ยวที่ทำงานของกระผม กระผมเลยขอพระท่าน ท่านบอกว่าจะฝากลูกสะใภ้มาให้  วันรุ่งขึ้นท่านฝากพระมาให้จริงๆ กระผมเห็นพระแล้วนึกไม่ถึงว่าจะได้หลวงปู่หมุน รุ่น มังกรคู่ ปี ๔๓ วัดป่าหนองหลุ่ม อ.วัฒนานครฯ ตอนแรกนึกตำหนิว่าพระใหม่ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้หลวงปู่ ฯลฯ

ยินดีด้วยครับ หลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงครับ ขอให้จิตถึงท่านท่านจะเมตตาเสมอครับ

khwan

• *
ยินดีด้วยครับ  รบกวนถ่ยภาพมาลงให้ชมหน่อยครับ

Dr_look

• *
ผมมีเรื่องหนึ่ง มาเล่าสู่กันฟัง คือมีพี่ท่านหนึ่งทำงานช่างไฟฟ้า วันหนึ่งไปซ่อมอะไรซักอย่างที่ตู้ไฟหม้อแปลง 800V. -?คนเดียว เกิดหม้อแปลงไฟระเบิดตูมสนั่นห้อง เป็นหลังร้าน แคบๆไม่เกิน1เมตร ตัวเขากระเด็นชนกำแพงปูน ตามืดมองไม่เห็น รีบเดินออกมาจากห้องนั้น สักพักใหญ่ๆตาก็มองเห็น พบว่าเสื้อที่ใส่อยู่ติดไฟ ก็เอามือตบๆ. ไม่ดับเลยต้องกระชากเสื้อตัวเองออก เขาบอกว่าเสียงระเบิดคงดังมาก  คนจากโรงงานข้างๆแตกตื่นมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น_ไขควงที่ใช้เหล็กหลอมละลายไปเหลือแต่ด้าม.แต่นิ้วมืออยู่ครบ ตาที่ถูกแรงอัดก็ปกติดี มีผิวที่ใบหน้าแขนลอก แต่ไม่มีเนื้อตาย ส่วนแผลที่ลำตัวลึกเกรดสอง ต้องทำแผลนานนิดหน่อย (น่าจะเกิดจากเสื้อติดไฟนานไปหน่อย เพราะตามองไม่เห็นช่วงแรก .ตอนนี้แผลเกือบหายดีแล้ว  ไม่มีอะไรที่ต้องสูญเสีย). พี่เขาบอกว่า  เพื่อนที่อยู่อาชีพเดียวกันที่เคยเกิดเหตุแบบนี้ ส่วนใหญ่ตาบอด บ้างก็นิ้วหลุดหาย .ที่พี่เข้าใช้อยู่มีเบี้ยแก้ของหลวงพ่ออะไรไม่แน่ชัด  แต่ที่ห้อยคอ คือพระผงหลวงปู่หมุน ปู่ทวด. อิกคิวซัง วัดป่าช่องกุ่มที่สร้างและนำมาปลุกเสกพิธีเดียวกับรวยทันใจ ห้อยด้วยเชือกผ้าร่มเส้นเล็กๆ  ห่วงพระบี้จนพระขยับเลื่อนตามเชือกไม่ได้. แต่ยังห้อยติดที่คอพี่เขาอยู่ยังกับไม่มีอะไรเกิดขึ้น   ที่รู้เพราะพี่เขามาเช่าพระเพิ่มจากผม _สุดยอดไหมละครับ หลวงปู่

fun88

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดครับ :o :o

______________-
goldclub-slot

Noonie

• *
ฝากพี่ๆ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยค่ะ
เมื่อประมาณ2เดือนที่แล้ว ตอนกลางคืนสวดมนต์ไหว้พระแล้วนั่งสมาธิอีกนิดหน่อยพอให้จิตนิ่งสงบ ขณะที่นั่งสมาธิอยู่
จู่ๆ ก็มีพระสงฆ์ค่อนข้างสูงอายุแวบเข้ามาประมาณ2-3วินาที แต่ภาพนั้นติดตามาก ท่านอยู่ในท่านั่งขีดสมาธิ มีสร้อยประคำ แต่ว่าคล้ายๆ มีเสียงพูดบอกลอยๆ ว่า"หลวงปู่หมุน" แล้วภาพก็หายไป งงกับตัวเองว่าเกิดอะไรขึ้น เราฟุ้งซ่านรึป่าว แต่ทำมันฟุ้งซ่านแล้วเห็นพระท่านนี้ แล้วไม่เคยรู้จักท่านเลย วันรุ่งขึ้นเลยเข้าgoogle เสิร์ชคำว่า หลวงปู่หมุน แล้วก็เห็นภาพท่านในท่าเดียวกันกับที่เห็นหน้าตาท่านก็เหมือนที่เห็นตอนแวบมาตอนนั่งสมาธิ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

nonma

• *
เดือนที่แล้ว  มีปัญหาด้านการเงิน ได้จุดธูป16 ดอก บอกกล่าวอธิษฐานต่อองค์หลวงปู่ แล้วปักลงกลางแจ้ง  ในวันนั้นโทรยืมเงินกับคนรู้จักทุกคนให้ความช่วยเหลือผ่านพ้นปัญหาการเงินและงวดที่1 พ.ย. ได้โชคลาภจากกสรเสี่ยงครับ  ทำให้ปลดหนี้ไปบางส่วนครับ
ได้เลี่ยมเหรียญนารายณ์ทรงครุฑกับเม็ดแตงครับ
ขอบคุณครับ