ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า ประสบการณ์ต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลบารมีหลวงปู่หมุน  (อ่าน 183871 ครั้ง)

ลลิงหางยาว

• สมาชิกใหม่
  • *
มีมากมาย...สำหรับผม จึงอยากบอกเล่า  ให้รับรู้ 
มาเรื่อยๆๆๆ  ล่าสุดเมือวาน 24-06-2013

สิรวิชญ์

• *
เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ (ว่าที่เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์)
ต่อไปคงจะป็นเหรียญเลื่อน ยศเลื่อน ตำแหน่ง เหมือนกับเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ของหลวงปู่ทวดครับ
พอดีผมเพิ่งได้เช่าบูชา เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โค๊ดมะ หลวงของปู่มา รู้สึกว่าหน้าที่การงานเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ แม้ว่าจะแขวนได้เพียงไม่กี่วัน ก็รู้สึกว่าดีขึ้นทันตาเห็นเลยครับ

บ๊วย เขาไม้แก้ว

• สมาชิกประจำ
  • **
ขอบคุณครับ ทุกประสบการณ์ครับท่าน
"เหนื่อยก็พัก"

pk.view

• *
สวัสดีลูกศิษย์หลวงหมุนทุกท่าน กระผมมีเรื่องเล่าวอภินิหารของหลวงปู่หมุนให้ฟัง ดังนี้  กระผมไปที่แผงเช่าพระของร้านค้าสวัสดิการทหารอากาศ ๒ ทุุุ่งสีกัน ได้เห็นเหรียญหลวงปู่หมุนหลายเหรียญ กระผมมีศัรทธาอยากจะได้ แต่มีเงินไม่พอ เพราะว่ามีราคาแพงพอประมาณ กระผมจึงอธิฐานจิตขอให้ได้เหรียญหลวงปู่สักเหรียญ  อยู่มาวันหนึ่งมีนายทหารอากาศที่เกษียนอายุราชการไปนายแล้วท่านมาเที่ยวที่ทำงานของกระผม กระผมเลยขอพระท่าน ท่านบอกว่าจะฝากลูกสะใภ้มาให้  วันรุ่งขึ้นท่านฝากพระมาให้จริงๆ กระผมเห็นพระแล้วนึกไม่ถึงว่าจะได้หลวงปู่หมุน รุ่น มังกรคู่ ปี ๔๓ วัดป่าหนองหลุ่ม อ.วัฒนานครฯ ตอนแรกนึกตำหนิว่าพระใหม่ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้หลวงปู่ ฯลฯ

โต้งชลบุรี

• คณะผู้ดูแลเว็บบอร์ด
  • คนกันเอง
สวัสดีลูกศิษย์หลวงหมุนทุกท่าน กระผมมีเรื่องเล่าวอภินิหารของหลวงปู่หมุนให้ฟัง ดังนี้  กระผมไปที่แผงเช่าพระของร้านค้าสวัสดิการทหารอากาศ ๒ ทุุุ่งสีกัน ได้เห็นเหรียญหลวงปู่หมุนหลายเหรียญ กระผมมีศัรทธาอยากจะได้ แต่มีเงินไม่พอ เพราะว่ามีราคาแพงพอประมาณ กระผมจึงอธิฐานจิตขอให้ได้เหรียญหลวงปู่สักเหรียญ  อยู่มาวันหนึ่งมีนายทหารอากาศที่เกษียนอายุราชการไปนายแล้วท่านมาเที่ยวที่ทำงานของกระผม กระผมเลยขอพระท่าน ท่านบอกว่าจะฝากลูกสะใภ้มาให้  วันรุ่งขึ้นท่านฝากพระมาให้จริงๆ กระผมเห็นพระแล้วนึกไม่ถึงว่าจะได้หลวงปู่หมุน รุ่น มังกรคู่ ปี ๔๓ วัดป่าหนองหลุ่ม อ.วัฒนานครฯ ตอนแรกนึกตำหนิว่าพระใหม่ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้หลวงปู่ ฯลฯ

ยินดีด้วยครับ หลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงครับ ขอให้จิตถึงท่านท่านจะเมตตาเสมอครับ

khwan

• *
ยินดีด้วยครับ  รบกวนถ่ยภาพมาลงให้ชมหน่อยครับ

Dr_look

• *
ผมมีเรื่องหนึ่ง มาเล่าสู่กันฟัง คือมีพี่ท่านหนึ่งทำงานช่างไฟฟ้า วันหนึ่งไปซ่อมอะไรซักอย่างที่ตู้ไฟหม้อแปลง 800V. -?คนเดียว เกิดหม้อแปลงไฟระเบิดตูมสนั่นห้อง เป็นหลังร้าน แคบๆไม่เกิน1เมตร ตัวเขากระเด็นชนกำแพงปูน ตามืดมองไม่เห็น รีบเดินออกมาจากห้องนั้น สักพักใหญ่ๆตาก็มองเห็น พบว่าเสื้อที่ใส่อยู่ติดไฟ ก็เอามือตบๆ. ไม่ดับเลยต้องกระชากเสื้อตัวเองออก เขาบอกว่าเสียงระเบิดคงดังมาก  คนจากโรงงานข้างๆแตกตื่นมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น_ไขควงที่ใช้เหล็กหลอมละลายไปเหลือแต่ด้าม.แต่นิ้วมืออยู่ครบ ตาที่ถูกแรงอัดก็ปกติดี มีผิวที่ใบหน้าแขนลอก แต่ไม่มีเนื้อตาย ส่วนแผลที่ลำตัวลึกเกรดสอง ต้องทำแผลนานนิดหน่อย (น่าจะเกิดจากเสื้อติดไฟนานไปหน่อย เพราะตามองไม่เห็นช่วงแรก .ตอนนี้แผลเกือบหายดีแล้ว  ไม่มีอะไรที่ต้องสูญเสีย). พี่เขาบอกว่า  เพื่อนที่อยู่อาชีพเดียวกันที่เคยเกิดเหตุแบบนี้ ส่วนใหญ่ตาบอด บ้างก็นิ้วหลุดหาย .ที่พี่เข้าใช้อยู่มีเบี้ยแก้ของหลวงพ่ออะไรไม่แน่ชัด  แต่ที่ห้อยคอ คือพระผงหลวงปู่หมุน ปู่ทวด. อิกคิวซัง วัดป่าช่องกุ่มที่สร้างและนำมาปลุกเสกพิธีเดียวกับรวยทันใจ ห้อยด้วยเชือกผ้าร่มเส้นเล็กๆ  ห่วงพระบี้จนพระขยับเลื่อนตามเชือกไม่ได้. แต่ยังห้อยติดที่คอพี่เขาอยู่ยังกับไม่มีอะไรเกิดขึ้น   ที่รู้เพราะพี่เขามาเช่าพระเพิ่มจากผม _สุดยอดไหมละครับ หลวงปู่

fun88

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดครับ :o :o

______________-
goldclub-slot

Noonie

• *
ฝากพี่ๆ ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยค่ะ
เมื่อประมาณ2เดือนที่แล้ว ตอนกลางคืนสวดมนต์ไหว้พระแล้วนั่งสมาธิอีกนิดหน่อยพอให้จิตนิ่งสงบ ขณะที่นั่งสมาธิอยู่
จู่ๆ ก็มีพระสงฆ์ค่อนข้างสูงอายุแวบเข้ามาประมาณ2-3วินาที แต่ภาพนั้นติดตามาก ท่านอยู่ในท่านั่งขีดสมาธิ มีสร้อยประคำ แต่ว่าคล้ายๆ มีเสียงพูดบอกลอยๆ ว่า"หลวงปู่หมุน" แล้วภาพก็หายไป งงกับตัวเองว่าเกิดอะไรขึ้น เราฟุ้งซ่านรึป่าว แต่ทำมันฟุ้งซ่านแล้วเห็นพระท่านนี้ แล้วไม่เคยรู้จักท่านเลย วันรุ่งขึ้นเลยเข้าgoogle เสิร์ชคำว่า หลวงปู่หมุน แล้วก็เห็นภาพท่านในท่าเดียวกันกับที่เห็นหน้าตาท่านก็เหมือนที่เห็นตอนแวบมาตอนนั่งสมาธิ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

nonma

• *
เดือนที่แล้ว  มีปัญหาด้านการเงิน ได้จุดธูป16 ดอก บอกกล่าวอธิษฐานต่อองค์หลวงปู่ แล้วปักลงกลางแจ้ง  ในวันนั้นโทรยืมเงินกับคนรู้จักทุกคนให้ความช่วยเหลือผ่านพ้นปัญหาการเงินและงวดที่1 พ.ย. ได้โชคลาภจากกสรเสี่ยงครับ  ทำให้ปลดหนี้ไปบางส่วนครับ
ได้เลี่ยมเหรียญนารายณ์ทรงครุฑกับเม็ดแตงครับ
ขอบคุณครับ

chawalit

• *
ขอแชร์ครับ...

ผมเพิ่งรู้จักหลวงปู่หมุนได้ประมาณ 3-4 ปีแล้ว
รู้จักผ่านมาทางสายหลวงปู่สรวงครับ
ก็เป็นที่ทราบกันดีว่ามีพระเครื่องที่มีการเสกทั้งหลวงปู่สรวงและหลวงปู่หมุน

ผมได้มารู้จักพระกริ่งสุคโตโชคลาภที่ออกจากวัดสุทัศน์และอยากได้มากๆ
ตอนนั้นไปถามใคร เขาก็บอกว่าหายากไม่ค่อยมีใครปล่อยหรอก
ผมอธิฐานในใจครับ ขอให้เจอบ้างเถิด หลวงปู่ช่วยลูกด้วย

แล้วผมก็มาเจอพี่คนนึงเขาเอารูปมาโพสโชว์ (ไม่ได้ประกาศขาย)
เราก็ลองถามไปครับ... ปรากฏว่าตกลงราคาเรียบร้อยแถมนัดมาส่งถึงบ้านเลย
ปกติเห็นคนขายจะส่งกันทางไปรษณีย์เป็นส่วนมาก
พี่คนนี้บอกว่าเดี๋ยวมาส่ง... ผมก็ไม่ได้คิดอะไรครับ

เจอกันตอนเย็นพี่คนนั้นก็แต่งตัวธรรมดามากๆ
พอได้พระผมแค่ใช้ตามองเฉยๆ พี่เขาก็ถามครับว่า ไม่ส่องเหรอ
ผมก็บอกไปว่าผมไม่ใช่เซียนพระครับ ดูไม่เป็นหรอก
ก็แค่ดูว่าตรงกับภาพที่โพสผมก็โอแล้วเนอะ

ผมเสร็จผมก็ถามพี่เขาว่าทำอาชีพอะไรเหรอ
นึกว่าเป็นเซียนพระอะครับ
เขาหยิบนามบัตรออกมาให้
ผมถึงกับตกใจครับ

พี่เขาเป็นผู้บริหารอยู่ที่ห้างดังๆแถวสยาม เอ็มบี...
ผมเลยถามพี่เขาว่าทำไมไม่บอก ให้ผมไปรับเองก็ได้
พี่เขาถามผมครับว่าว่างไหมอยากคุยด้วย
ผมเลยบอกว่างั้นขอเวลาแปปครับ ขอไปทำกับข้าวให้ลูกกินก่อนเดี๋ยวตามไป

เชื่อไหมครับคืนนั้นทั้งคืนนั่งคุยกันจนถึงตีสอง
คุยแต่เรื่องธรรม...

พี่เขาบอกผมว่าเขารู้ตั้งแต่ 2 อาทิตย์ก่อนแล้ว
หลวงปู่มาบอกพี่เขา (ในนิมิต) ว่าอีก 2 อาทิตย์ให้เตรียมพระองค์นี้ไว้ จะมีคนมาเอา
พี่เขาเช่าเก็บไว้นานมากแล้วครับ ก็ทำตามที่หลวงปู่บอกเลยครับ
พอ 2 อาทิตย์ก็มีผมนี่แหล่ะที่โทรไป

คือมันไม่มีเหตุผลอะไรที่พี่คนนี้จะต้องมาสร้างเรื่อง
เพราะเขาไม่ใช่คนขายพระ พี่เขารวยอยู่แล้วครับ

คือมันเป็นเรื่องที่ทำให้ผมเชื่อสนิทใจเลยครับ
ว่าหลวงปู่หมุนท่านยังอยู่ (ถึงแม้จะละสังขารไปแล้ว)
ท่านได้ยินในสิ่งที่ผมขอ

และสิ่งที่ผมตกใจอีกเรื่องก็คือ... ผมเคยอธิฐานบอกหลวงปู่ครับ
ว่าขอให้ลูกได้เห็นธรรมด้วยเถิด

เพราะเรามีทุกข์มาก
ประมาณว่าชีวิตแย่อะครับ
ธุรกิจที่บ้านก็แย่เป็นหนี้เป็นสินเยอะมาก
ไปลงทุนทำอะไรก็โดนโกงโดนหลอก
แบบว่าเบื่อชีวิตมากๆ

แต่หลังจากนั้นชีวิตผมก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ

และพี่คนนี้ก็เป็นคนที่ช่วยสอนผมในเรื่องธรรมครับ
ถึงจะไม่ได้เข้าใจ 100% แต่ก็ทำให้ผมเข้าใจมากขึ้นจากเดิมเยอะเลย
ทุกข์อยู่ที่ใจหากเรายอมรับมันได้ใจเราก็ไม่เป็นทุกข์ครับ ปล่อยวาง
โกรธได้แต่ให้รู้ว่าโกรธ และก็ไม่เอามัน...

หลังจากนั้นก็ได้เจอกับพระอาจารย์ดีๆอีกครับที่สอนธรรมให้ผม

ทุกวันนี้ผมตั้งใจทำงานหาเลี้ยงครอบครัว
ทำตามที่หลวงปู่ท่านสอนคือ ทาน ศีล สมาธิ

หลวงปู่ท่านต้องการให้เราเป็นคนดีครับ
พระหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ
ขอแค่ใจถึงท่าน อะไรท่านก็ช่วยครับ

ขอกราบหลวงปู่ครับ สาธุ สาธุ