ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมซื้อต้นไม้ เป็นวิหารทานสำนักปฏิบัติธรรมคลองหก หลวงพ่อวิชัย เขมิโย  (อ่าน 406 ครั้ง)

นายเสรี ลพยิ้ม

• Administrator
  • คนของประชาชน
ร่วมซื้อต้นไม้ เป็นวิหารทานสำนักปฏิบัติธรรมคลองหก หลวงพ่อวิชัย เขมิโย

วันศุกร์ที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๕๘ เวลาเช้า ๐๗.๐๐ น. คุณโอได้พาผมไปกราบหลวงพ่อวิชัย เขมิโยที่มาแสดงธรรมที่ ทีโอที แจ้งวัฒนะ เนื่องจากหลวงพ่อวิชัย เขมิโยได้เคยแสดงธรรมที่บ้านลานทองได้บอกจะปลูกต้นไม้ใหญ่บนที่ดิน ๑๘ ไร่ เพื่อให้ได้ร่มเงาโดยเร็ว ผมจึงมากราบเรียนหลวงพ่อวิชัย เขมิโยว่า ผมมีแหล่งซื้อต้นไม้ใหญ่มากราคาไม่แพง หลวงพ่อวิชัยจึงบอกว่า หลังแสดงธรรมที่ ทีโอที บ่าย ๑๓.๐๐ น. ให้ผมพาไปที่แหล่งดังกล่าวคือที่ ราบ ๑๑ รักษาพระองค์ ซึ่งผมรู้จักหมวดอู๊ดอยู่ก่อน

เมื่อถึงราบ ๑๑ รักษาพระองค์ หมวดอู๊ดออกมาต้อนรับหลวงพ่อวิชัยและให้ราคาที่หลวงพ่อวิชัยบอกว่า ที่อื่นแพงกว่าที่นี่ทั้งนั้น ผมจึงขออนุญาตหลวงพ่อวิชัยว่า ผมขอตั้งกระทู้บอกบุญเพื่อหาจตุปัจจัยในการนี้ คือการซื้อต้นไม้ใหญ่ โดยผมขออนุญาติตั้งกระทู้บอกบุญในเบอร์บัญชีของผมเอง เพราะผมจะมีสิ่งของออกขาย พระบูชาพระเครื่องนำออกให้เช่าบูชา จึงต้องใช้เลขบัญชีที่ผมสามารถไปอัพบุ๊คได้ตลอดเวลา

ผมขออนุญาตบอกเลขบัญชีนี้นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์
สาขาเทสโก้โลตัสวังหิน
เลขบัญชี 405-926644-5
ชื่อบัญชี นายสมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

มือถือผม 086-105022
e-mail : glassbuddha2009@yahoo.com

ที่มา เว็บบอร์ดพลังจิต